Tine 2.0 - en to th translation catalogue (289 entries)

en: unknown
th: ไม่รู้จัก

en: Ok
th: ตกลง

en: Missing Applications
th: แอพพลิเคชั่นที่ขาดหาย

en: There are no applications enabled for you. Please contact your administrator.
th: ไม่มีแอพลิเคชั่นไหนที่คุณจะใช้ได้ กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบของคุณ

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Profile Information
th: ข้อมูลโปรไฟล์

en: Apply
th: ใช้

en: Please Wait
th: กรุณารอ

en: Read
th: อ่าน

en: Edit
th: แก้ไข

en: The field is editable part of the profile
th: ส่วนนี้เป็นส่วนของโปรไฟล์ที่แก้ไขได้

en: Field Name
th: ส่วนของชื่อ

en: Insufficient Rights
th: สิทธิ์ไม่เพียงพอ

en: Sorry, you are not permitted to perform this action
th: ขอโทษ คุณไม่ได้รับอนุญาตให้กระทำการนี้

en: Not Found
th: ไม่พบ

en: Server Message:
th: ข้อความระบบ

en: Invalid Data
th: ข้อมูลใช้ไม่ได้

en: Your input data is not valid. Please provide valid data.
th: ข้อมูลที่คุณป้อนไม่ถูกต้อง กรุณาให้ข้อมูลที่ถูกต้อง

en: Timeout
th: หมดเวลา

en: No Response
th: ไม่มีการตอบรับ

en: New {0}
th: {0} ใหม่

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Success
th: สำเร็จ

en: Failure
th: ความล้มเหลว

en: Login
th: ลงบันทึกเข้า

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Version
th: เวอร์ชั่น

en: {0} is made for you
th: {0} ถูกสร้างเพื่อคุณ

en: {0} Homepage
th: {0} โฮมเพจ

en: Translations
th: การแปล

en: Translation state of {0}: {1}%.
th: สถานะการแปลของ {0}: {1}%.

en: If the state of your language is not satisfying, or if you miss a language, please consider becoming a {0} translator.
th: ถ้าในระดับภาษาของคุณยังไม่เป็นที่น่าพอใจ หรือภาษาใดได้ขาดหายไป กรุณาพิจารณาการเป็นนักแปล {0} สักคน

en: Detailed Language Statistics
th: สถิติทางด้านภาษาอย่างละเอียด

en: Powered by:
th: สนับสนุน โดย:

en: about {0} minutes
th: ประมาณ {0} นาที

en: Tine 2.0 needs your help
th: Tine 2.0 ต้องการความช่วยเหลือจากคุณ

en: Languages
th: ภาษา

en: Duration
th: ระยะเวลา

en: Browser incompatible
th: เบราเซอร์ไม่รองรับ

en: Browser incompatible?
th: เบราเซอร์ไม่รองรับ?

en: You might try one of these browsers:
th: คุณน่าจะลองใช้หนึ่งในเบราเซอร์ต่อไปนี้

en: Login successful. Loading {0}...
th: การลงชื่อเข้าใช้สำเร็จ กำลังโหลด {0}...

en: Please wait!
th: กรุณารอ

en: Login failure
th: การเข้าใช้ล้มเหลว

en: Logging you in...
th: กำลังลงชื่อของคุณเข้าใช้...

en: Please wait
th: กรุณารอ

en: Errors
th: ข้อผิดพลาด

en: Please fix the errors noted.
th: กรุณาแก้ไขข้อผิดพลาดที่ได้บันทึกไว้

en: Please enter your login data
th: กรุณาใส่ข้อมูลการเข้าใช้ของคุณ

en: Yes
th: ใช่

en: No
th: ไม่

en: Tags
th: ป้ายกำกับ

en: Loading
th: กำลังโหลด...

en: Click to edit
th: กดปุ่มเพื่อแก้ไข

en: Image Failed
th: รูปภาพล้มเหลว

en: Could not load image. Please notify your Administrator
th: ไม่สามารถโหลดภาพได้ กรุณาแจ้งผู้ดูแลระบบของคุณ

en: Not An Image
th: ไม่ใช่รูปภาพ

en: Please select an image file (gif/png/jpeg)
th: กรุณาเลือกไฟล์รูปภาพ

en: Upload Failed
th: การอัปโหลดได้ล้มเหลว

en: Could not upload image. Please notify your Administrator
th: ไม่สามารถโหลดภาพได้ กรุณาแจ้งผู้ดูแลระบบของคุณ

en: Change Image
th: เปลี่ยนรูปภาพ

en: Crop Image
th: ครอบรูปภาพ

en: Delete Image
th: ลบรูปภาพ

en: Show Original Image
th: แสดงรูปดั้งเดิม

en: Software Version
th: เวอร์ชั่นซอฟท์แวร์

en: choose other {0}...
th: เลือก {0}... อันอื่น

en: The window you want to work with is backgrounded. Your browser doesn't support to foreground the window for you, so you need to use your operating systems window switching features. Please send complaints to your browser vendor!
th: หน้าต่างที่คุณต้องการทำงานนั้นถูกตั้งเป็นพื้นหลัง เบราเซอร์ของคุณไม่สนับสนุนให้เลื่อนหน้าต่างมาอยู่ด้านหน้า ดังนั้นคุณต้องใช้ปฏิบัติการระบบหน้าต่างในการสลับการใช้งาน กรุณาส่งจดหมายร้องทุกข์ไปยังผู้จำหน่ายเบราเซอร์ของคุณ!

en: enter searchfilter
th: ใส่ ตัวกรองการค้นหา

en: (paused)
th: (หยุดพัก)

en: online
th: ออนไลน์

en: offline
th: ออฟไลน์

en: {0} selected
th: ได้เลือก {0}

en: Unselect all
th: ไม่เลือก ทั้งหมด

en: Select all pages ({0} records)
th: เลือกทุกหน้า ({0} บันทึก)

en: Abnormal End
th: การยุติที่ผิดพลาด

en: Send Report
th: ส่งรายงาน

en: An error occurred, the program ended abnormal.
th: เกิดข้อผิดพลาดขึ้น โปรแกรมได้จบแบบไม่ธรรมดา

en: The last action you made was potentially not performed correctly.
th: การกระทำครั้งสุดท้ายที่คุณได้ทำไปนั้น เป็นไปได้อย่างสูงว่าได้แสดงไม่ถูกต้อง

en: Please help improving this software and notify the vendor. Include a brief description of what you where doing when the error occurred.
th: กรุณาช่วยปรับปรุงซอฟท์แวร์นี้และแจ้งให้ผู้ค้ารับทราบด้วย รวมไปถึงการบรรยายอย่างคร่าว ๆ ว่าคุณทำอะไรที่ไหนเมื่อเกิดข้อผิดพลาดขึ้น

en: Description
th: การอธิบาย

en: Send Contact Information
th: ส่งข้อมูลที่ใช้ในการติดต่อ

en: Details:
th: รายละเอียด

en: Sending report...
th: กำลังส่งรายงาน...

en: Please wait a moment
th: กรุณารอสักครู่

en: Transmission Completed
th: การส่งผ่านเสร็จสิ้นแล้ว

en: Your report has been sent. Thanks for your contribution
th: รายงานของคุณถูกส่งไปแล้ว ขอบคุณสำหรับการมีส่วนร่วมของคุณ

en: Please restart your browser now!
th: กรุณาเปิดเบราเซอร์ของคุณตอนนี้อีกครั้ง!

en: Attachment
th: สิ่งที่แนบมาด้วย

en: New
th: ใหม่

en: Remove Formatting
th: เอารูปแบบออก

en: Tag | Tags
th[0]: ป้ายกำกับ

en: Alarm | Alarms
th[0]: การเตือน

en: Import | Imports
th[0]: นำเข้า

en: Export | Export
th[0]: ส่งออก

en: Credentials | Credentials
th[0]: ตัวอ้างอิง

en: Relation | Relations
th[0]: ความสัมพันธ์

en: Department | Departments
th[0]: แผนก

en: Name
th: ชื่อ

en: Config | Configs
th[0]: การตั้งค่า

en: Configs
th: การตั้งค่า

en: Usage:&#160;
th: การใช้:&#160;

en: personal
th: ส่วนตัว

en: No Information
th: ไม่มีข้อมูล

en: {0} minute | {0} minutes
th[0]:  {0} นาที

en: {0} hour | {0} hours
th[0]:  {0} ชั่วโมง

en: {0} workday | {0} workdays
th[0]:  {0} วันทำงาน

en: {0} second | {0} seconds
th[0]:  {0} วินาที

en: Confirm
th: ยืนยัน

en: All {0}
th: ทั้งหมด

en: Shared {0}
th: {0} ใช้ร่วมกัน

en: Other Users {0}
th: {0} ผู้ใช้คนอื่น ๆ

en: My {0}
th:  {0} ของฉัน

en: User: {0}
th: ผู้ใช้: {0}

en: Return to original user account
th: กลับไปยังบัญชีของผู้ใช้เดิม

en: About {0}
th: เกี่ยวกับ {0}

en: Help
th: การช่วยเหลือ

en: Edit Profile
th: แก้ไขโปรไฟล์

en: Change password
th: เปลี่ยนรหัสผ่าน

en: Logout
th: เลิกใช้

en: Logout from {0}
th: เลิกใช้จาก {0}

en: Learn more about {0}
th: เรียนเกี่ยวกับ {0} เพิ่มเติม

en: Allow desktop notifications
th: อนุญาตให้มีการแจ้งเตือนบนเดสก์ทอป

en: Are you sure you want to logout?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการเลิกใช้?

en: Logging you out...
th: กำลังนำคุณออกจากการเข้าใช้...

en: Wrong File Type
th: ประเภทไฟล์ผิด

en: Searching...
th: กำลังค้นหา

en: Configuration Problem
th: ปัญหาการตั้งค่า

en: Invalid configuration
th: การตั้งค่าไม่ถูกต้อง

en: You need to correct the red marked fields before config could be saved
th: คุณจำเป็นต้องแก้ไขตรงแถบสีแดงก่อนที่การตั้งค่าจะถูกบันทึก

en: Transferring Configuration...
th: กำลังโอนย้าย การตั้งค่า...

en: Save config
th: บันทึก การตั้งค่า

en: Reload config
th: โหลดการตั้งค่าอีกครั้ง

en: Download
th: ดาวน์โหลด

en: Publish
th: ตีพิมพ์

en: Please enter the name of the new {0}:
th: กรุณาใส่ชื่อของ {0} ใหม่:

en: No {0} added
th: ไม่ได้ {0} เพิ่ม

en: You have to supply a {0} name!
th: คุณต้องใช้ชื่อ {0} หนึ่ง!

en: Creating {0}...
th: กำลังสร้าง {0}...

en: Please enter the new name of the {0}:
th: กรุณาใส่ชื่อใหม่ของ {0}:

en: Not renamed {0}
th: ไม่ได้เปลี่ยนชื่อ {0}

en: Do you really want to delete the {0} "{1}"?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการจะลบ {0} "{1}"?

en: Properties for {0} "{1}"
th: คุณสมบัติของ {0} "{1}"

en: Admin
th: ผู้ดูแลระบบ

en: Error
th: ผิดพลาด

en: Properties
th: คุณสมบัติ

en: Color
th: ีสี

en: Select a {0}
th: เลือก {0}

en: You are not allowed to select the {0} '{1}':
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เลือก {0} '{1}':

en: is personal of
th: เป็นส่วนตัวของ

en: is equal to
th: เท่ากับ

en: please select a {0}
th: กรุณาเลือก {0}

en: Type
th: ประเภท

en: Created By
th: สร้าง โดย

en: Timestamp
th: ปั้มเวลา

en: My Value
th: ค่าของฉัน

en: Existing Value
th: ค่าที่มีอยู่

en: Final Value
th: ค่าสุดท้าย

en: My Profile
th: โปรไฟล์ของฉัน

en: Merging Records...
th: กำลังรวม สถิติ...

en: Merge Failed
th: การรวมได้ล้มเหลว

en: What would you like to do?
th: คุณต้องการจะทำอะไร?

en: You need to select an option!
th: คุณต้องเลือก!

en: Choose File and Format
th: เลือก ไฟล์และรูปแบบ

en: Choose Import File
th: เลือก นำเข้าไฟล์

en: Please choose the file that contains the records you want to add to Tine 2.0
th: กรุณาเลือกไฟล์ที่มีบันทึกที่คุณต้องการจะเพิ่มใน Tine 2.0

en: Select file containing your {0}
th: เลือกไฟล์ที่มี {0} ของคุณ

en: What should the file you upload look like?
th: ไฟล์ที่คุณอัพโหลดควรมีหน้าตาอย่างไร?

en: Select {0} to add you {1} to:
th: เลือก {0} เพื่อเพิ่ม {1} ให้คุณใน:

en: Summary
th: ข้อสรุป

en: Index
th: ดัชนี

en: Importing {0}
th: กำลังนำเข้า {0}

en: Back
th: กลับ

en: Next
th: ถัดไป

en: Finish
th: เสร็จ

en: Alarms
th: การเตือน

en: 0 minutes before
th: 0 นาที ก่อน

en: 5 minutes before
th: 5 นาที ก่อน

en: 15 minutes before
th: 15 นาที ก่อน

en: 30 minutes before
th: 30 นาที ก่อน

en: 1 hour before
th: 1 ชั่วโมง ก่อน

en: 2 hours before
th: 2 ชั่วโมง ก่อน

en: 12 hours before
th: 12 ชั่วโมง ก่อน

en: 1 day before
th: 1 วัน ก่อน

en: 2 days before
th: 2 วัน ก่อน

en: Custom Datetime
th: ตั้งวันเวลาเอง

en: Alarm Time
th: เวลาเตือน

en: {0} minutes before
th:  {0} นาที ก่อน

en: Attachments
th: สิ่งที่แนบมาด้วย

en: Size
th: ขนาด

en: Content Type
th: ประเภทเนื้อหา

en: Select Export Definition ...
th: เลือก คำจำกัดความการส่งออก ...

en: You edited {0} {1}.
th: คุณได้แก้ไข {0} {1}

en: Add New {0}
th: เพิ่ม {0} ใหม่

en: Edit {0} "{1}"
th: แก้ไข {0} "{1}"

en: Do you really want to delete this {0}?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการจะลบ {0} นี้?

en: Could not delete {0}.
th: ไม่สามารถลบ {0} ได้

en: Transferring {0}...
th: กำลังโอนย้าย {0}...

en: Admin Mode
th: โหมดผู้ดูแลระบบ

en: Applications
th: การประยุกต์ใช้

en: Loading ...
th: กำลังโหลด ...

en: Notes
th: บันทึก

en: Enter new note:
th: ใส่ บันทึกใหม่:

en: Add Note
th: เพิ่มบันทึก

en: Timezone
th: เส้นแบ่งเวลา

en: Search Group
th: ค้นหา กลุ่ม

en: Add Anyone
th: เพิ่ม ใครสักคน

en: Anyone
th: ใครสักคน

en: show details
th: แสดงรายละเอียด

en: Always show advanced filters
th: แสดงตัวกรองขั้นสูงเสมอ

en: has notes
th: มีบันทึก

en: is not
th: ไม่ใช่

en: is before
th: คือก่อน

en: is after
th: คือภายหลัง

en: is within
th: คือภายใน

en: is in week no.
th: คือในสัปดาห์ที่

en: starts with
th: เริ่มด้วย

en: ends with
th: จบด้วย

en: defined by
th: เจาะจงโดย

en: Search Account ...
th: หา บัญชี...

en: Edit record
th: แก้ไข สถิติ

en: Parent
th: พ่อแม่

en: Child
th: เด็ก

en: Remark
th: หมายเหตุ

en: Dependency
th: การขึ้นอยู่กับ

en: Title
th: คำนำหน้าชื่อ

en: Add a new personal tag
th: เพิ่มป้ายกำกับส่วนตัวใหม่

en: Add New Personal Tag
th: เพิ่ม ป้ายกำกับส่วนตัวใหม่

en: Please note: You create a personal tag. Only you can see it!
th: กรุณาจำไว้ว่า คุณสร้างป้ายกำกับส่วนตัวซึ่งคุณเท่านั้นที่จะเห็นได้!

en: Attaching Tag
th: กำลังแนบป้ายกำกับ

en: tag name
th: ชื่อป้ายกำกับ

en: Please wait or contact your administrator
th: กรุณารอหรือติอต่อผู้ดูแลระบบของคุณ

en: License
th: ลิขสิทธิ์

en: with the help of our
th: ด้วยความช่วยเหลือของพวกเรา

en: Your password expired. Please enter a new user password:
th: รหัสผ่านของคุณหมดอายุ กรุณาใส่รหัสผ่านของผู้ใช้ใหม่:

en: Task | Tasks
th[0]: หน้าที่

en: to do list | to do lists
th[0]: รายการที่ต้องทำ

en: Your Tine 2.0 account has been deactivated
th: บัญชี Tine 2.0 ของคูณได้ถูกระงับ

en: Page size
th: ขนาดของหน้า

en: System IMAP
th: ระบบ IMAP

en: System SMTP
th: ระบบ SMTP

en: System SIEVE
th: ระบบ SIEVE

en: Authentication Backend
th: ส่วนหลังการอนุญาต

en: User Backend
th: ผู้ใช้ส่วนหลัง

en: %s's personal container
th: %s's ของตู้ใส่ของส่วนตัว

en: Invalid Relations
th: ความสัมพันธ์ไม่ถูกต้อง

en: Wrong month format!
th: รูปแบบของเดือนผิด!

en: The month must have the format YYYY-MM!
th: เดือนจะต้องมีรูปแบบ YYYY-MM!

en: Password Policy Violation
th: การที่อาจจะเป็นอันตรายต่อนโยบายรหัสผ่าน

en: System Container
th: ที่จัดเก็บระบบ

en: This is a system container which could not be deleted!
th: นี่เป็นตัวจัดเก็บระบบซึ่งไม่สามารถลบทิ้งได้!

en: Created by
th: สร้าง โดย

en: Activities
th: กิจกรรม

en: Data
th: ข้อมูล

en: Record Name | Records Name
th[0]: บันทึกชื่อ

en: Group
th: กลุ่ม

en: New Car
th: รถใหม่

en: Banking Information
th: ข้อมูลธนาคาร

en: Private Information
th: ข้อมูลส่วนตัว

en: by
th: โดย

en: Changed fields:
th: เขตข้อมูลที่ถูกเปลี่ยน:

en: default
th: ค่าหลัก

en: Your user account has been deactivated
th: บัญชีผู้ใช้ของคุณได้ถูกระงับ

en: Deactivation date
th: วันที่ระงับ

en: Shared folders
th: แฟ้มเอกสารที่ใช้ร่วมกัน

en: note
th: บันทึก

en: default note type
th: ประเภทบันทึกหลัก

en: telephone
th: โทรศัพท์

en: telephone call
th: โทรศัพท์ที่โทร

en: email
th: อีเมล

en: email contact
th: การติดต่อทางอีเมล

en: created
th: ถูกสร้าง

en: changed
th: ได้เปลี่ยน

en: record changed
th: บันทึกได้เปลี่ยน

en: admin
th: ผู้ดูแลระบบ

en: admin right description
th: การอธิบายสิทธิ์ของผู้ดูแลระบบ

en: run
th: ดำเนินการ

en: run right description
th: ดำเนินการอธิบายสิทธิ์

en: Report bugs
th: รายงานข้อบกพร่อง

en: Report bugs to the software vendor directly when they occur.
th: รายงานข้อบกพร่องไปยังผู้จำหน่ายซอฟท์แวร์โดยตรงเมื่อมันเกิดขึ้น

en: Check version
th: ตรวจสอบเวอร์ชั่น

en: Check for new versions of this software.
th: ตรวจสอบเวอร์ชั่นใหม่สำหรับซอฟท์แวร์นี้

en: Manage own profile
th: จัดการโปรไฟล์ของตัวเอง

en: The right to manage the own profile (selected contact data).
th: สิทธิ์ในการจัดการโปรไฟล์ของตัวเอง (ข้อมูลการรติดต่อที่ได้รับเลือก)

en: Manage own client state
th: จัดการ สถานะของลูกค้าตัวเอง

en: The right to manage the own client state.
th: สิทธิ์ในการจัดการสถานะของลูกค้าตัวเอง

en: added
th: ได้เพิ่ม

en: removed
th: ได้ย้าย

en: modified
th: ได้ดัดแปลง

en: Exception ({0})
th: การยกเว้น ({0})
