Tine 2.0 - en to vi translation catalogue (552 entries)

en: %s's personal container
vi: Bộ chứa cá nhân của %s

en: (This is record {0} in your import file)
vi: (Đây là biểu ghi {0} trong file nhập liệu của bạn)

en: (paused)
vi: (đã dừng)

en: (shared)
vi: (chia sẻ)

en: 0 minutes before
vi: 0 phút trước

en: 1 day before
vi: 1 ngày phút trước

en: 1 hour before
vi: 1 giờ phút trước

en: 12 hours before
vi: 12 giờ phút trước

en: 15 minutes before
vi: 15 phút trước

en: 2 days before
vi: 2 ngày phút trước

en: 2 hours before
vi: 2 giờ phút trước

en: 30 minutes before
vi: 30 phút trước

en: 5 minutes before
vi: 5 phút trước

en: About {0}
vi: Về {0}

en: Accepted Terms Version
vi: Phiên bản chấp nhận điều khoản

en: Accepted version number of the terms and conditions document.
vi: Số phiên bản chấp nhận tài liệu điều kiện sử dụng

en: Action:
vi: Chức năng:

en: Activities
vi: Hoạt động

en: Add
vi: Thêm

en: Add Anyone
vi: Thêm bất kỳ ai

en: Add New Personal Tag
vi: Thêm mới từ khóa cá nhân

en: Add New {0}
vi: Thêm mới {0}

en: Add Note
vi: Thêm ghi chép

en: Add a new personal tag
vi: Thêm 1 từ khóa cá nhân

en: Add alternative filter
vi: Thêm bộ lọc khác

en: Add to...
vi: Thêm vào...

en: Add {0}
vi: Thêm {0}

en: Admin
vi: Quản trị

en: Admin Mode
vi: Chế độ admin

en: Alarm | Alarms
vi[0]: one: Báo thức
    other: Báo thức

en: Alarm Time
vi: Thời gian báo thức

en: Alarms
vi: Nhắc nhở

en: All {0}
vi: Tất cả{0}

en: Allow desktop notifications
vi: Cho phép thông báo từ desktop

en: Always send bugreports, even on timeouts and other exceptions / failures.
vi: Luôn gửi báo cáo lỗi, thậm chí quá thời gian và các lỗi khác.

en: Always show advanced filters
vi: Luôn hiện bộ lọc nâng cao

en: Anyone
vi: Bất kỳ ai

en: Applications
vi: Ứng dụng

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Applying changes
vi: Thực hiện thay đổi

en: Are you sure you want to logout?
vi: Bạn có chắc chắn muốn thoát?

en: Attach Tags
vi: Gắn từ khóa

en: Attaching Tag
vi: Đang gắn từ khóa

en: Attachment
vi: Đính kèm

en: Attachments
vi: Đính kèm

en: Authentication Backend
vi: Hệ thống xác thực

en: Authentication Configuration
vi: Cấu hình xác thực

en: Authentication backend configuration.
vi: Cấu hình nền tảng xác thực

en: Authorisation Required
vi: Yêu cầu chứng thực

en: Automatic bugreports
vi: Tự động báo cáo lỗi

en: Back
vi: Quay lại

en: Backend adapter for user authentication.
vi: Bộ cung cấp nền tảng xác thực người sử dụng

en: Backend adapter for user data.
vi: Bộ cung cấp nền tảng dữ liệu người dùng

en: Browser incompatible
vi: Trình duyệt không tương thích

en: Browser incompatible?
vi: Trình duyệt không tương thích?

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Change Color
vi: Đổi màu

en: Change Image
vi: Đổi ảnh

en: Change password
vi: Đổi mật khẩu

en: Change settings for application {0}
vi: Thay đổi thiết lập cho ứng dụng {0}

en: Changed fields:
vi: Thay đổi trường:

en: Check for new versions of this software.
vi: Kiểm tra phiên bản mới cho phần mềm này

en: Check version
vi: Kiểm tra phiên bản

en: Checking Import
vi: Đang kiểm tra nhập liệu

en: Child
vi: Con

en: Choose File and Format
vi: Chọn File và định dạng

en: Choose Import File
vi: Chọn file để nhập liệu

en: Click to edit
vi: Click để sửa

en: Color
vi: Màu

en: Concurrent Updates
vi: Cập nhật đồng thời

en: Config | Configs
vi[0]: one: Cấu hình
    other: Cấu hình

en: Configs
vi: Cấu hình

en: Configuration Problem
vi: Vấn đề cấu hình

en: Confirm
vi: Xác nhận

en: Confirm Logout
vi: Xác nhận thoát

en: Conflict
vi: Xung đột

en: Connection lost, please check your network!
vi: Mất kết nối, xin hãy kiểm tra mạng của bạn!

en: Content Type
vi: Kiểu nội dung

en: Copy {0}
vi: Sao chép {0}

en: Could not create tag.
vi: Không thể tạo từ khóa

en: Could not delete Tag(s).
vi: Không thể xóa từ khóa.

en: Could not delete {0}.
vi: Không thể xóa {0}

en: Could not load image. Please notify your Administrator
vi: Không thể nạp ảnh. Xin thông báo với người quản trị hệ thống

en: Could not save Favorite
vi: Không thể lưu lối tắt

en: Could not update tag.
vi: Không thể cập nhật từ khóa

en: Could not upload image. Please notify your Administrator
vi: Không thể upload ảnh. Xin hãy thông báo với người quản trị hệ thống

en: Create Favorite
vi: Tạo lối tắt

en: Created By
vi: Tạo bởi

en: Created by
vi: Tạo bởi

en: Creating {0}...
vi: Đang tạo {0} ....

en: Creation Time
vi: Thời gian tạo

en: Credentials | Credentials
vi[0]: one:Chi tiết
    other:Chi tiết

en: Crop Image
vi: Xén ảnh

en: Custom Datetime
vi: Ngày giờ tùy chọn

en: Custom Fields
vi: Trường tùy biến

en: Data
vi: Dữ liệu

en: Debug Console (Ctrl + F11)
vi: Cửa sổ gỡ lỗi (Ctrl + F11)

en: Default Application
vi: Ứng dụng mặc định

en: Defaults
vi: Mặc định

en: Define ...
vi: Định nghĩa ...

en: Defined by ...
vi: Định nghĩa bởi ...

en: Delete
vi: Xóa

en: Delete Favorite
vi: Xóa lối tắt

en: Delete Image
vi: Xóa ảnh

en: Delete Tag | Delete Tags
vi[0]: one: Xóa từ khóa
    other: Xóa từ khóa

en: Delete this filter
vi: Xóa bộ lọc này

en: Delete value from all selected records
vi: Xóa giá trị từ tất cả biểu ghi được chọn.

en: Delete {0} | Delete {0}
vi[0]: one: Xóa {0}
    other: Xóa {0}

en: Deleting Favorite "{0}"
vi: Đang xóa lối tắt "{0}"

en: Deleting Tag | Deleting Tags
vi[0]: one: Đang xóa từ khóa
    other: Đang xóa từ khóa

en: Deleting {0}
vi: Đang xóa {0}

en: Department | Departments
vi[0]: one:Bộ phận
    one:Bộ phận

en: Dependency
vi: Phần phụ thuộc

en: Description
vi: Mô tả

en: Description for tag
vi: Mô tả cho từ khóa

en: Destroy session if the users IP changes.
vi: Hủy phiên làm việc nếu IP của người dùng bị đổi

en: Destroy session if the users user agent string changes.
vi: Xóa phiên làm việc nếu người dùng thay đổi chuỗi hiện hữu

en: Detach Tags
vi: Gỡ từ khóa

en: Detach tag | Detach tags
vi[0]: one: Gỡ từ khóa
    other: Gỡ từ khóa

en: Detach tag(s)
vi: Gỡ bỏ từ khóa

en: Detaching Tags
vi: Gỡ từ khóa

en: Details:
vi: Chi tiết:

en: Different Values
vi: Giá trị khác

en: Directory with web server write access for user files.
vi: Thư mục với quyền ghi trên máy chủ cho file của người dùng

en: Disable Anyone Account
vi: Cấm bất kỳ tài khoản nào

en: Disallow anyone account in grant configurations
vi: Cấm mọi tài khoản trong việc cấu hình phân quyền

en: Displaying history records {0} - {1} of {2}
vi: Hiển thị lịch sử, biểu ghi {0}-{1) của {2}

en: Displaying records {0} - {1} of {2}
vi: Hiển thị biểu ghi {0} - {1} của {2}

en: Do you really want to change these {0} records?
vi: Bạn có muốn thay đổi các biểu ghi {0} này?

en: Do you really want to delete the favorite "{0}"?
vi: Bạn có thực sự muốn ghi đè lối tắt "{0}"?

en: Do you really want to delete the selected record ({0})? | Do you really want to delete the selected records ({0})?
vi[0]: one: Bạn có thực sự muốn xóa các biểu ghi đã chọn ({0})?
    other: Bạn có thực sự muốn xóa các biểu ghi đã chọn ({0})?

en: Do you really want to delete the {0} "{1}"?
vi: Bạn có muốn thật sự xóa {0} "{1}"?

en: Do you really want to delete this {0}?
vi: Bạn có thật sự muốn xóa {0} này?

en: Do you want to overwrite the favorite "{0}"?
vi: Bạn có muốn ghi đè lối tắt "{0}"?

en: Download example file
vi: Download file ví dụ

en: Duration
vi: Thời lượng

en: Edit
vi: Sửa

en: Edit Description
vi: Sửa mô tả

en: Edit Favorite
vi: Sửa lối tắt

en: Edit Preferences
vi: Sửa thông số

en: Edit Profile
vi: Sửa hồ sơ

en: Edit definition
vi: Sửa định nghĩa

en: Edit record
vi: Sửa biểu ghi

en: Edit tag
vi: Sửa từ khóa

en: Edit {0} | Edit {0}
vi[0]: one:Sửa {0}
    other:Sửa {0}

en: Edit {0} "{1}"
vi: Sửa {0} "(1}"

en: Edit {0} {1}
vi: Sửa {0} {1}

en: Enable password policy
vi: Mở chính sách mật khẩu

en: Enter new note:
vi: Nhập ghi chép mới:

en: Enter tag name:
vi: Nhập tên từ khóa:

en: Error
vi: Lỗi

en: Errors
vi: Lỗi

en: Existing Value
vi: Giá trị đã tồn tại

en: Export | Export
vi[0]: one: Xuất dữ liệu
    other: Xuất dữ liệu

en: Failed
vi: Thất bại

en: Failure
vi: Thất bại

en: Favorite not saved
vi: Lối tắt không được lưu

en: Favorites
vi: Lối tắt

en: Field Group
vi: Nhóm trường

en: Field Name
vi: Tên trường

en: Files Directory
vi: Thư mục file

en: Final Value
vi: Giá trị cuối cùng

en: Final {0}
vi: Cuối cùng {0}

en: Finish
vi: Kết thúc

en: First Conflict
vi: Xung đột đầu tiên

en: First {0}
vi: Đầu tiên {0}

en: Forbid part of username
vi: Cấm 1 phần của tên đăng nhập

en: Forbid part of username in password
vi: Cấm 1 phần tên đăng nhập trong mật khẩu

en: General Preferences
vi: Thông số chung

en: History
vi: Lịch sử

en: IP Session Validator
vi: Bộ xác thực sự hợp lệ của phiên làm việc IP

en: Image Failed
vi: Ảnh bị hỏng

en: Import | Imports
vi[0]: one: Nhập dữ liệu
    other: Nhập dữ liệu

en: Import description
vi: Nhập mô tả

en: Importing {0}
vi: Đang nhập dữ liệu {0}

en: In total we found {0} records in your import file.
vi: Có tổng số {0} biểu ghi trong file nhập liệu

en: Indent Text
vi: Nội dung thụt vào

en: Index
vi: Mục lục

en: Insufficient Grants
vi: Thiếu quyền

en: Insufficient Rights
vi: Thiếu quyền

en: Invalid Data
vi: Dữ liệu không hợp lệ

en: Invalid configuration
vi: Cấu hình lỗi

en: It's a critical update and must be installed as soon as possible!
vi: Đây là bản vá lỗi nghiêm trọng và phải được cập nhật ngay tức thì!

en: Keep both records
vi: Giữ cả hai biểu ghi

en: Keep existing record and discard mine
vi: Giữ kiểu ghi đã tồn tại và bỏ qua tôi

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Last Conflict
vi: Xung đột cuối cùng

en: Last Modified By
vi: Sửa cuối bởi

en: Last Modified Time
vi: Thời gian sửa cuối

en: Last sessions cleanup run
vi: Chạy dọn dẹp phiên làm việc lần cuối

en: Load a favorite
vi: Nạp 1 lối tắt

en: Loading
vi: Đang tải

en: Loading ...
vi: Đang tải

en: Logging you in...
vi: Bạn đang đăng nhập ...

en: Logging you out...
vi: Thoát khỏi hệ thống

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Login failure
vi: Đăng nhập thất bại

en: Login successful. Loading {0}...
vi: Đăng nhập thành công. Đang tải {0}...

en: Logout
vi: Thoát

en: Logout from {0}
vi: Thoát từ {0}

en: Manage Permissions for {0} "{1}"
vi: Quản lý quyền cho {0} "{1}"

en: Manage own client state
vi: Quản lý trạng thái của chính người dùng

en: Manage own profile
vi: Quản lý hồ sơ của tôi

en: Manage {0} Permissions
vi: Quản lý quyền {0}

en: Merge Failed
vi: Gộp không thành công

en: Merge {0}
vi: Gộp {0}

en: Merge {0}, prefer First
vi: Gộp {0}, prefer First

en: Merge {0}, prefer Second
vi: Gộp {0}, prefer Second

en: Merge, keeping existing details
vi: Gộp, giữ chi tiết đã có

en: Merge, keeping my details
vi: Gộp, giữ chi tiết của tôi

en: Merging Records...
vi: Gộp biểu ghi

en: Minimum length
vi: Độ dài tối thi

en: Minimum numbers
vi: Số tối thiểu

en: Minimum numbers in password
vi: Chữ số tối tiểu trong mật khẩu

en: Minimum password length
vi: Độ dài tối thiểu mật khẩu

en: Minimum special chars
vi: Ký tự đặc biệt tối thi

en: Minimum special chars in password
vi: Ký tự đặc biệt tối tiểu trong mật khẩu

en: Minimum uppercase chars
vi: Ký tự in hoa tối tiểu

en: Minimum uppercase chars in password
vi: Độ dài ký tự in hoa tối thiểu

en: Minimum word chars
vi: Độ dài chữ tối thiểu

en: Minimum word chars in password
vi: Độ dài chữ tối thiểu trong mật khẩu

en: Missing Applications
vi: Ứng dụng lỗi

en: My Grants
vi: Quyền của tôi

en: My Profile
vi: Hồ sơ của tôi

en: My Value
vi: Giá trị của tôi

en: My favorites
vi: Lối tắt của tôi

en: My {0}
vi: Của tôi {0}

en: Name
vi: Tên

en: New version of Tine 2.0 available
vi: Phiên bản mới của Tine 2.0 đã phát hành

en: New {0}
vi: Thêm {0}

en: New...
vi: Mới...

en: Next
vi: Tiếp tục

en: Next Conflict
vi: Xung đột tiếp theo

en: No
vi: Không

en: No Detail Informations
vi: Không có thông tin chi tiết

en: No Dialog
vi: Không hộp thoại

en: No Information
vi: Không có thông tin

en: No Response
vi: Không trả lời

en: No Role Memberships
vi: Không có vai trò thành viên

en: No Tags to detach found in the selected records
vi: Không có từ khóa nào để gỡ trong các biểu ghi được ch

en: No Tags to display
vi: Không có từ khóa nào

en: No conflict to resolve
vi: Không có xung đột nào để giải quyết

en: No history to display
vi: Không có lịch sử nào

en: No {0} added
vi: Không {0} nào được thêm

en: No {0} to display
vi: Không {0} để hiển thị

en: Not Allowed
vi: Không được phép

en: Not An Image
vi: Không phải là ảnh

en: Not Found
vi: Không thấy

en: Not renamed {0}
vi: Chưa đổi tên {0}

en: Notes
vi: Ghi chép

en: Notice
vi: Cảnh báo

en: Ok
vi: OK

en: Only ASCII
vi: Chỉ ASCII

en: Only ASCII characters are allowed in passwords.
vi: Chỉ ký tự ASCII được phép sử dụng trong mật khẩu

en: Other Users {0}
vi: Người dùng khác {0}

en: Out of Resources
vi: Hết tài nguyên

en: Outdent Text
vi: Nội dung thò ra

en: Overwrite Favorite
vi: Ghi đè lối tắt

en: Overwrite?
vi: Ghi đè?

en: Overwriting Favorite "{0}"
vi: Ghi đè lối tắt "{0}"

en: Parent
vi: Cha

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Password Policy Violation
vi: Xung đột chính sách mật khẩu.

en: Pause upload
vi: Tạm dừng upload

en: Please Wait
vi: Xin hãy đợi

en: Please Wait...
vi: Xin hãy đợi ...

en: Please choose the file that contains the records you want to add to Tine 2.0
vi: Xin hãy chọn file chứa biểu ghi bạn muốn thêm vào Tine 2.0

en: Please consider updating!
vi: Hãy cân nhắc việc cập nhật!

en: Please enter a new name:
vi: Xin nhập 1 tên mới:

en: Please enter new description:
vi: Xin nhập mô tả mới:

en: Please enter the name of the new {0}:
vi: Xin nhập tên của {0} mới

en: Please enter the new name of the {0}:
vi: Nhập nhập tên {0} mới:

en: Please enter your credentials
vi: Xin nhập thông tin của bạn

en: Please enter your login data
vi: Xin nhập thông tin đăng nhập của bạn

en: Please fix the errors noted.
vi: Xin hãy sửa lại các lỗi đã được ghi chú.

en: Please help improving this software and notify the vendor. Include a brief description of what you where doing when the error occurred.
vi: Xin hãy giúp nâng cao chất lượng phần mềm này và thông báo với nhà cung cấp. Bao gồm mô tả ngắn gọn bạn làm gì ở đâu khi có lỗi xảy ra

en: Please note: You create a personal tag. Only you can see it!
vi: Ghi chú: Bạn tạo 1 từ khóa cá nhân. Chỉ bạn mới có thể nhìn thấy nó.

en: Please restart your browser now!
vi: Xin khởi động lại trình duyệt của bạn ngay!

en: Please select a file with one of the following extensions:
vi: Hãy chọn 1 file với 1 trong các phần mở rộng sau:

en: Please select an image file (gif/png/jpeg)
vi: Xin chọn 1 file ảnh (gif/png/jpeg)

en: Please wait
vi: Xin hãy đợi

en: Please wait a moment
vi: Xin đợi trong giây l

en: Please wait a moment...
vi: Xin đợi trong giaay lát

en: Please wait or contact your administrator
vi: Xin hãy đợi hoặc liên hệ với quản trị hệ thống của bạn

en: Please wait!
vi: Xin hãy đợi

en: Postfix string appended to the title of this installation.
vi: Chuỗi hậu tố  được ghép vào tiêu đề của phần cài đặt

en: Preferences
vi: Thông số

en: Previous Conflict
vi: Xung đột trước đó

en: Print Page
vi: Trang in

en: Processing Conflict Data
vi: Đang xử lý dữ liệu xung đột

en: Profile Information
vi: Thông tin hồ sơ

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: Properties for {0} "{1}"
vi: Thuộc tính cho {0} "{1}"

en: Read
vi: Đọc

en: Record
vi: Biểu ghi

en: Redirect Always
vi: Luôn chuyển hướng

en: Redirect URL
vi: URL chuyển hướng

en: Redirect to Referrer
vi: Chuyển hướng tới trang hiện tại

en: Redirect to configured redirect URL also for login.
vi: Chuyển hướng tới URL được cấu hình sau khi đăng nhập

en: Redirect to referrer after logout.
vi: Chuyển hướng tới trang hiện tại sau khi thoát

en: Redirect to this URL after logout.
vi: Chuyển tới URL này sau khi thoát

en: Related to
vi: Liên quan tới

en: Relation | Relations
vi[0]: one:Quan hệ
    other:Quan hệ

en: Released under different
vi: Được phát hành dưới mặt khác

en: Reload config
vi: Nạp lại cấu hình

en: Reload {0}
vi: Nạp lại {0}

en: Remark
vi: Nhận xét

en: Remove
vi: Xóa

en: Remove Filter
vi: Xóa bộ lọc

en: Remove Formatting
vi: Xóa định dạng

en: Rename Tag
vi: Đổi tên từ khóa

en: Rename {0}
vi: Đổi tên {0}

en: Report bugs
vi: Báo cáo lỗi

en: Report bugs to the software vendor directly when they occur.
vi: Bao cáo lỗi cho nhà cung cấp phần mềm khi có lỗi xảy ra

en: Request permissions for webkit desktop notifications.
vi: Yêu cầu quyền cho thông báo webkit desktop

en: Resolve Conflicts
vi: Giải quyết xung đột

en: Resolve Duplicate {0} Suspicion
vi: Giải quyết trùng lặp {0}

en: Resolve all conflicts
vi: Giải quyết mọi xung đột

en: Resume upload
vi: Tiếp tục upload

en: Save config
vi: Lưu cấu hình

en: Save current view as favorite
vi: Lưu khung xem hiện tại thành lối tắt

en: Saved in
vi: Đã lưu trong

en: Saving Favorite "{0}"
vi: Lưu lối tắt "{0}"

en: Saving of preferences failed.
vi: Lưu thông số không thành công.

en: Search Account ...
vi: Tìm tài khoản ...

en: Search Group
vi: Tìm nhóm

en: Search User
vi: Tìm người dùng

en: Search for groups ...
vi: Tìm nhóm người dùng ...

en: Search for records ...
vi: Tìm biểu ghi...

en: Search for users ...
vi: Tìm người dùng ...

en: Searching...
vi: Đang tìm ...

en: Second {0}
vi: Thứ hai {0}

en: Select Export Definition ...
vi: Chọn các định nghĩa để xuất dữ liệu....

en: Select Tag(s) to detach
vi: Chọn từ khóa để gỡ bỏ

en: Select a country...
vi: Chọn 1 quốc gia ...

en: Select a {0}
vi: Chọn 1 {0}

en: Select all pages ({0} records)
vi: Chọn mọi trang ({0} biểu ghi)

en: Select file containing your {0}
vi: Chọn file chứa {0} của bạn

en: Select {0} to add you {1} to:
vi: Chọn {0} để thêm bạn {1} vào:

en: Selected  {0}
vi: {0] đã chọn

en: Send Contact Information
vi: Gửi thông tin liên hệ

en: Send Report
vi: Gửi báo cáo

en: Sending report...
vi: Đang gửi báo cáo...

en: Server Message:
vi: Lời nhắn máy chủ:

en: Service Unavailable
vi: Dịch vụ không sẵn sàng

en: Set Import Options
vi: Đặt tùy chọn nhập dữ liệu

en: Set {0} color
vi: Đặt màu {0}

en: Shared {0}
vi: Chia sẻ {0}

en: Show
vi: Hiển thị

en: Show Original Image
vi: Hiển thị ảnh gốc

en: Show confirmation dialog on logout.
vi: Hiển thị màn hình dialog khi thoát

en: Show records that match to one of the following filters
vi: Hiển thị biểu ghi phù hợp với 1 trong các bộ lọc sau

en: Size
vi: Kích thước

en: Software Version
vi: Phiên bản phần mềm

en: Someone else saved this record while you where editing the data. You need to reload and make your changes again.
vi: Ai đó đã lưu biểu ghi này trong khi bạn sửa dữ liệu. Bạn cần nạp lại và thực hiện thay đổi lại lần nữa.

en: Sorry, some timeout occured while processing your request. Please reload your browser, try again or contact your administrator.
vi: Rất tiếc, việc truy cập của bạn đã vượt quá thời gian quy định. Xin hãy nạp lại từ trình duyệt của bạn và thử lại, hoặc liên hệ với quản trị hệ thống.

en: Sorry, the Server did not respond any data. Please reload your browser, try again or contact your administrator.
vi: Rất tiếc, máy chủ không trả lời bất kỳ dữ liệu nào. Xin hãy nạp lại trình duyệt, thử lại hoặc liên hệ với quản trị hệ thống.

en: Sorry, the Server stated a "memory exhausted" condition. Please contact your administrator.
vi: Rất tiếc, máy chủ đã hết bộ nhớ. Xin liên hệ với quản trị hệ thống.

en: Sorry, you are not permitted to perform this action
vi: Rất tiếc, bạn không được phép thực hiện hành động này.

en: Sorry, your request could not be completed because the required data could not be found. In most cases this means that someone already deleted the data. Please refresh your current view.
vi: Rất tiếc, yêu cầu của bạn không được hoàn thành vì không tìm thây dữ liệu. Điều này phần lớn là do ai đó đã xóa dữ liệu. Xin hãy làm mới màn hình hiện tại của bạn.

en: Start definition
vi: Bắt đầu định nghĩa

en: Stores the timestamp of the last sessions cleanup task run.
vi: Lưu định dạng thời gian của việc chạy dọn dẹp phiên làm việc cuối cùng.

en: Success
vi: Thành công

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Sync
vi: Đồng bộ

en: System Container
vi: Bộ chứa hệ thống

en: System IMAP
vi: Hệ thống IMAP

en: System IMAP server configuration.
vi: Cấu hình máy chủ hệ thống IMAP

en: System SIEVE
vi: Hệ thống SIEVE

en: System SIEVE server configuration.
vi: Cấu hình máy chủ hệ thống SIEVE

en: System SMTP
vi: Hệ thống SMTP

en: System SMTP server configuration.
vi: Cấu hình máy chủ hệ thống SMTP

en: Tag | Tags
vi[0]: one: Thẻ
    other: Thẻ

en: Tags
vi: Thẻ

en: Task | Tasks
vi[0]: one: Công việc
    other: Công việc

en: The default application to show after login.
vi: Ứng dụng mặc định được mở sau khi bạn đăng nhập

en: The field is editable part of the profile
vi: Trường là phần có thể sửa của hồ sơ

en: The field is readable part of the profile
vi: Trường là phần có thể đọc của hồ sơ

en: The following fields weren't imported: %s
vi: Trường sau không được phép nhập vào: %s

en: The grant to add records to this container
vi: Quyền thêm biểu ghi cho bộ chứa này

en: The grant to administrate this container
vi: Quyền quản trị bộ chứa này

en: The grant to delete records in this container
vi: Quyền xóa biểu ghi trong bộ chứa này

en: The grant to edit records in this container
vi: Quyền sửa biểu ghi trong bộ chứa này

en: The grant to export records from this container
vi: Quyền xuất biểu ghi từ bộ chứa này

en: The grant to read records of this container
vi: Quyền đọc biểu ghi của bộ chứa này

en: The grant to synchronise records with this container
vi: Quyền để đồng bộ biểu ghi với bộ chứa này

en: The last action you made was potentially not performed correctly.
vi: Hoạt động cuối của bạn đã làm có thể không được thực hiện một cách chính xác.

en: The merge succeeded, but the duplicate {0} could not be deleted.
vi: Gộm thành công nhưng trùng lặp {0} không được xóa.

en: The minimum tag length is three.
vi: Độ dài tối thiểu cho từ khóa là 3

en: The record you tried to link is already linked. Please edit the existing link.
vi: Biểu ghi bạn có liên kết đã được liên kết. Xin sửa liên kết đã tồn tại.

en: The record you try to add might already exist.
vi: Biểu ghi bạn cố thêm có thể đã tồn tại

en: The right to manage the own client state.
vi: Quyền để quản lý trạng thái của chính người dùng

en: The right to manage the own profile (selected contact data).
vi: Quyền quản lý hồ sơ của tôi (dữ liệu liên hệ được chọn)

en: The server is currently unable to handle the request due to a temporary overloading, maintenance or misconfiguration of the server. Please try again or contact your administrator.
vi: Máy chủ đang không thể đáp ứng yêu cầu của bạn vì tạm thời quá tải, ở chế độ duy trì hoặc bị cấu hình sai. Xin hãy thử lại hoặc liên hệ với quản trị hệ thống.

en: The {1} "{2}" is already used in the Field "{0}" and can be linked only once!
vi: {1} "{2}" đã được dùng trong trường "{0}" và chỉ được liên kết một lần!

en: There are no applications enabled for you. Please contact your administrator.
vi: Không có ựng dụng nào được mở cho bạn. Xin hãy liên hệ với quản trị hệ thống.

en: There are no preferences for this application.
vi: Không có thông số nào cho ứng dụng này.

en: There are {0} {1} that might already exist.
vi: Có {0} {1} có thể đã tồn tại.

en: There could not be found any {0}. Please try to change your filter-criteria, view-options or the {1} you search in.
vi: Có thể tìm thấy bất kỳ {0}. Xin thay đổi điều kiện lọc, tùy chọn xem hoặc {1} bạn tìm kiếm.

en: This field has different values. Editing this field will overwrite the old values.
vi: Trường này đã có giá trị khác. Sửa trường này sẽ ghi đè giá trị cũ.

en: This is a system container which could not be deleted!
vi: Đây là bộ chứa hệ thống nên sẽ không thể xóa được

en: Time
vi: Thời gian

en: Timeout
vi: Quá thời gian

en: Timestamp
vi: Định dạng thời gian

en: Timezone
vi: Múi giờ

en: Tine 2.0 does not understand all kind of files you might want to upload. You will have to manually adjust your file so Tine 2.0 can handle it.
vi: Tine 2.0 không hiểu mọi kiểu file bạn có thể upload. Bạn phải upload từng file và xem lại các file của bạn để Tine 2.0 có thể hiểu được.

en: Tine 2.0 needs to be updated or is not installed yet.
vi: Tine 2.0 cần được cập nhật hoặc chưa được cài đặt

en: Tine 2.0 needs your help
vi: Tine 2.0 cần sự giúp đỡ của bạn

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Title Postfix
vi: Hậu tố tiêu đề

en: Toggle selection
vi: Đổi chọn

en: Transferring Configuration...
vi: Đang truyền cấu hình

en: Transferring {0}...
vi: Đang truyền {0} ...

en: Translations
vi: Chuyển ngữ

en: Transmission Completed
vi: Việc chuyển phát đã hoàn thành

en: Type
vi: Loại

en: UA Session Validator
vi: Bộ xác thực phiên làm việc UA

en: Undo change for all selected records
vi: Hủy bỏ thay đổi với mọi biểu ghi được chọn.

en: Unselect all
vi: Bỏ chọn hết

en: Updating Grants
vi: Cập nhật quyền

en: Upload Failed
vi: Upload không thành công

en: Usage:&#160;
vi: Sử dụng:&#160;

en: Use Geolocation Services
vi: Sử dụng dịch vụ Geolocation

en: Use of external Geolocation services is allowed.
vi: Sử dụng dịch vụ Geolocation bên ngoài là được phép

en: User Backend
vi: Nền tảng người dùng

en: User Configuration
vi: Cấu hình người dùng

en: User ID of the cron user.
vi: Mã người dùng cho phần chạy tự động

en: User backend configuration.
vi: Cấu hình nền tảng người dùng

en: User may change password
vi: Người dùng có thể đổi mật khẩu

en: User: {0}
vi: Người dùng: {0}

en: Username
vi: Tên truy cập

en: Version "{0}" of Tine 2.0 is available.
vi: Phiên bản "{0}" của Tine 2.0 đã phát hành

en: What should the file you upload look like?
vi: File bạn muốn upload sẽ giống thứ gì?

en: What would you like to do?
vi: Bạn muốn làm gì?

en: Window Type
vi: Loại cửa sổ

en: Wrong File Type
vi: Sai kiểu file

en: Yes
vi: Có

en: You are not allowed to delete all pages at once
vi: Bạn không được phép xóa mọi trang cùng 1 lúc

en: You are not allowed to delete this Container. Please define another container as the default addressbook for internal contacts!
vi: Bạn không được phép xóa bộ chứa này. Xin hãy định nghĩa một bộ chứa khác là sổ địa chỉ mặc định cho các liên hệ nội bộ!

en: You are not allowed to remove all admins for this container!
vi: Bạn không được phép xóa mọi quyền quản trị của mục này!

en: You are not allowed to select the {0} '{1}':
vi: Bạn không được phép chọn {0} '{1}':

en: You are using an unrecognized browser. This could result in unexpected behaviour.
vi: Bạn đang sử dụng trình duyệt không được nhận dạng. Điều này có thể gây ra các hoạt động không như mong muốn.

en: You can choose between modal windows or normal browser popup windows.
vi: Bạn có thể chọn giữa cửa sổ mở trong (popup) hoặc cửa sổ popup thông thường của trình duyệt.

en: You edited {0} {1}.
vi: Bạn đã sửa {0} {1}

en: You have to supply a {0} name!
vi: Bạn phải cung cấp 1 tên {0}!

en: You might try one of these browsers:
vi: Bạn nên thử một trong các trình duyệt:

en: You need to correct the red marked fields before config could be saved
vi: Bạn cần sửa các trường đánh dấu đỏ trước khi lưu lại cấu hình

en: You need to select an option!
vi: Bạn cần chọn 1 tùy chọn!

en: You tried to link a record with itself. This is not allowed!
vi: Bạn cố liên kết 1 biểu ghi với chính nó. Việc này không được phép!

en: Your browser is not supported by Tine 2.0.
vi: Trình duyệt của bạn không được hỗ trợ bởi Tine 2.0

en: Your current view does not support favorites
vi: Màn hình hiện tại của bạn không hỗ trợ lối tắt

en: Your input data is not valid. Please provide valid data.
vi: Dữ liệu nhập vào của bạn không hợp lệ. Xin hãy cung cấp dữ liệu chính xác.

en: Your password expired. Please enter a new user password:
vi: Mật khẩu của bạn đã hết hạn. Xin nhập mật khẩu người dùng mới:

en: Your report has been sent. Thanks for your contribution
vi: Báo cáo của bạn đã được gửi. Cảm ơn bạn đã đóng góp.

en: Your session timed out. You need to login again.
vi: Phiên làm việc quá thời gian. Bạn cần đăng nhập lại.

en: Your user account has no role memberships. Please contact your administrator.
vi: Tài khoản người dùng của bạn không có vai trò thành viên. Xin liên hệ với quản trị hệ thống.

en: Your view is limited by {0} criteria: | Your view is limited by {0} criterias:
vi[0]: one: Màn hình của bạn giới hạn {0} điều kiện:
    other: Màn hình của bạn giới hạn {0} điều kiện:

en: about {0} minutes
vi: khoảng {0} phút

en: add new filter
vi: thêm bộ lọc mới

en: added
vi: đã thêm

en: admin
vi: quản trị

en: admin right description
vi: mô tả quyền quản trị

en: by
vi: bởi

en: changed
vi: đã đổi

en: choose other {0}...
vi: chọn {0} khác ...

en: container | containers
vi[0]: one: bộ chứa
    other: bộ chứa

en: containers
vi: bộ chứa

en: contains
vi: chứa

en: created
vi: đã tạo

en: default
vi: mặc định

en: default note type
vi: loại ghi chép mặc đ

en: defined by
vi: định nghĩa bởi

en: delete
vi: xóa

en: email contact
vi: liên hệ email

en: ends with
vi: kết thúc với

en: enter searchfilter
vi: nhập bộ lọc tìm kiếm

en: has notes
vi: có ghi chép

en: is after
vi: sau

en: is before
vi: trước

en: is equal to
vi: bằng

en: is greater than
vi: lớn hơn

en: is in week no.
vi: tại tuần số

en: is less than
vi: ít hơn

en: is not
vi: không

en: is personal of
vi: là cá nhân của

en: is within
vi: trong

en: last month
vi: thánh trước

en: last quarter
vi: quý trước

en: last week
vi: tuần trước

en: last year
vi: năm ngoái

en: modified
vi: được sửa

en: name
vi: Tên

en: next month
vi: tháng sau

en: next quarter
vi: quý sau

en: next week
vi: tuần sau

en: next year
vi: năm sau

en: note
vi: ghi chép

en: offline
vi: đoạn tuyến

en: online
vi: trực tuyến

en: or alternatively
vi: hoặc khác

en: participate!
vi: tham dự!

en: personal
vi: cá nhân

en: please select a {0}
vi: hãy chọn 1 {0}

en: record changed
vi: biểu ghi đã thay đổi

en: record created
vi: biểu ghi đã được tạo

en: removed
vi: đã xóa

en: reset all filters
vi: khởi tạo lại mọi bộ lọc

en: run
vi: chạy

en: run right description
vi: chạy mô tả quyền

en: save as favorite
vi: lưu như lối tắt

en: select a field
vi: chọn 1 trường

en: select a operator
vi: chọn toán tử

en: show details
vi: xem chi tiết

en: size
vi: dung lượng

en: start search
vi: bắt đầu tìm

en: starts with
vi: bắt đầu với

en: tag name
vi: tên từ khóa

en: telephone
vi: điện thoại

en: telephone call
vi: cuộc gọi điện thoại

en: the week before last
vi: tuần trước nữa

en: this month
vi: tháng này

en: this quarter
vi: quý này

en: this week
vi: tuần này

en: this year
vi: năm nay

en: to do list | to do lists
vi[0]: one: việc cần làm
    other: việc cần làm

en: today
vi: hôm nay

en: tomorrow
vi: ngay mai

en: type
vi: kiểu

en: unknown
vi: không rõ

en: with the help of our
vi: với sự trợ giúp của chúng tôi

en: yesterday
vi: hôm qua

en: {0} Homepage
vi: {0} Trang chủ

en: {0} Properties
vi: Thuộc tính {0}

en: {0} Translation Howto
vi: {0} Cách chuyển ngữ

en: {0} grant is required for desired action
vi: {0} quyền được yêu cầu cho hành động bạn muốn

en: {0} hour | {0} hours
vi[0]: one:{0} giờ
    other:{0} giờ

en: {0} is made for you
vi: {0} được phát triển cho bạn

en: {0} minute | {0} minutes
vi[0]: one:{0} phút
    other:{0} phút

en: {0} minutes before
vi: Trước {0} phút

en: {0} of them where identified as duplicates.
vi: {0} trong số chúng được nhận dạng là trùng lặp.

en: {0} of them will be added as new records into: "{1}".
vi: {0} trong số chung sẽ được thêm như biểu ghi mới vào: "{1}":

en: {0} records had failures and where discarded.
vi: {0} biểu ghi có lỗi và nơi bị hủy bỏ

en: {0} records have failures and will be discarded.
vi: {0} biểu ghi có lỗi hoặc sẽ bị hủy bỏ

en: {0} second | {0} seconds
vi[0]: one: {0} giây
    other: {0} giây

en: {0} selected
vi: {0} được chọn

en: {0} workday | {0} workdays
vi[0]: one: {0} ngày
    other: {0} ngày

en: {0} {1} has been updated properly.
vi: {0} {1} đã được cập nhật chính xác

en: {0} {1} has invalid data after updating. This {1} has not been changed.
vi: {0} {1} sai dữ liệu sau khi cập nhật. {1} này đã không được thay đổi.

en: {0} {1} have been updated properly.
vi: {0} {1} đã được cập nhật chính xác

en: {0} {1} have invalid data after updating. These {1} have not been changed.
vi: {0} {1} bị sai dữ liệu sau khi cập nhật. {1} này đã không được thay đổi.

en: {1} - Exception {0}
vi: {1} - Loại trừ {0}
